MuTian Solar Energy

Mun shafe shekaru sama da 120 muna bincike da gwada samfuran da kansu. Idan kun saya ta hanyoyin haɗin yanar gizon mu, ƙila mu sami kwamiti. Ƙara koyo game da tsarin bitar mu.
Waɗannan tashoshi masu ɗaukar wutar lantarki na iya ci gaba da kunna fitilu yayin katsewar wutar lantarki da tafiye-tafiyen zango (kuma suna iya ba da ƙari).
Masu samar da hasken rana sun kasance a cikin ƴan shekaru kawai, amma da sauri sun zama wani muhimmin sashi na yawancin tsare-tsaren guguwar masu gida. Har ila yau, an san su da tashoshin wutar lantarki, masu samar da hasken rana na iya yin amfani da na'urori kamar firiji da murhu a lokacin rashin wutar lantarki, amma kuma suna da kyau ga wuraren zama, wuraren gine-gine, da RVs. Yayin da aka kera janareta mai amfani da hasken rana don caji ta hanyar hasken rana (wanda dole ne a saya shi daban), Hakanan zaka iya sarrafa shi daga mashigar ko ma batirin mota idan ka fi so.
Shin masu samar da hasken rana sun fi na'urorin ajiyar gas? Masu samar da iskar gas sun kasance mafi kyawun zaɓi idan an sami katsewar wutar lantarki, amma masananmu sun ba da shawarar yin la'akari da masu samar da hasken rana. Yayin da injinan iskar gas ke da inganci, suna hayaniya, suna amfani da mai da yawa, kuma dole ne a yi amfani da su a waje don guje wa hayaki mai cutarwa. Sabanin haka, masu samar da hasken rana ba su da hayaƙi, amintattu don amfanin cikin gida, kuma suna aiki da shuru sosai, suna tabbatar da cewa ba za su dagula gidanku ba yayin da suke ci gaba da yin komai na aiki yadda ya kamata.
A Cibiyar Kula da Gida mai Kyau, da kanmu mun gwada samfura sama da dozin don nemo mafi kyawun janareta na hasken rana don kowace buƙata. A yayin gwajin mu, ƙwararrunmu sun ba da kulawa ta musamman ga cajin lokaci, iya aiki, da damar tashar jiragen ruwa don tabbatar da cewa raka'a za su iya jure wa tsawaita katsewar wutar lantarki. Abinda muka fi so shine Anker Solix F3800, amma idan ba shine abin da kuke nema ba, muna da ingantattun shawarwari don dacewa da buƙatu da kasafin kuɗi iri-iri.
Lokacin da katsewar wutar lantarki ya faru, ko saboda matsanancin yanayin yanayi ko al'amuran grid, mafi kyawun madadin baturi yana ɗauka ta atomatik.
Anan shine dalilin da yasa muke ba da shawarar Solix F3800: Yana aiki tare da Anker Home Power Panel, wanda farashinsa kusan $1,300 da kansa. Kwamitin yana bawa masu gida damar tsara takamaiman da'irori, kamar firiji da da'irori na HVAC, don kunna kai tsaye lokacin da wutar lantarki ta ƙare, kama da injin injin propane ko na iskar gas.
Wannan tashar wutar lantarki mai šaukuwa tana da ƙarfin baturi na 3.84 kWh, wanda ya isa ya ba da wutar lantarki iri-iri na manyan kayan gida da na'urorin lantarki. Yana amfani da batirin lithium iron phosphate (LiFePO4), sabuwar fasahar da ke nuna tsawon rayuwa da saurin caji. Za ka iya ƙara har zuwa batura LiFePO4 guda bakwai don ƙara ƙarfin zuwa 53.76 kWh, samar da wutar lantarki ga dukan gidanka.
Daya daga cikin ma’aikatan gwajin mu da ke Houston, inda ake yawan samun katsewar wutar lantarki da ke da nasaba da yanayi, ya sanya na’urar a rana guda tare da taimakon kwararre kan wutar lantarki, sannan ya yi nasarar kwaikwayar katsewar wutar lantarki ta hanyar katse wuta a gidansa. Ya ba da rahoton cewa tsarin "yana aiki sosai." "Katsewar ya yi gajere har TV ɗin bai kashe ba, na'urar sanyaya iska tana ci gaba da aiki kuma firij yana huɗa."
Anker 757 babban janareta ne mai girman matsakaici wanda ya burge masu gwajin mu tare da ƙirar sa mai tunani, ingantaccen gini, da farashin gasa.
Tare da 1,800 watts na wutar lantarki, Anker 757 ya fi dacewa don matsakaicin buƙatun wutar lantarki, kamar kiyaye kayan lantarki na yau da kullun yayin kashe wutar lantarki, maimakon kunna manyan na'urori masu yawa. "Wannan ya zo da amfani a wurin liyafa a waje," in ji wani magwajin. "DJ yana da al'ada na tafiyar da igiya mai tsawo zuwa mafi kusa, kuma wannan janareta yana sa shi tafiya duk dare."
Anker yana ba da ingantaccen tsarin fasali, gami da tashoshin AC guda shida (fiye da yawancin samfura a cikin girman girman sa), tashoshin USB-A guda huɗu, da tashoshin USB-C guda biyu. Hakanan yana ɗaya daga cikin na'urorin samar da caji mafi sauri da muka gwada: Ana iya cajin baturinsa na LiFePO4 zuwa kashi 80 cikin ƙasa da sa'a guda lokacin da aka toshe shi a cikin mashin. Wannan yana da amfani idan guguwa tana gabatowa kuma ba ku yi amfani da janareta na ɗan lokaci ba kuma ya ƙare wuta ko kuma ya ƙare gaba ɗaya.
Idan ya zo ga cajin hasken rana, Anker 757 yana tallafawa har zuwa 300W na ikon shigarwa, wanda shine matsakaita idan aka kwatanta da girman masu samar da hasken rana a kasuwa.
Idan kana neman ultra-compact solar generator, muna bada shawarar tashar wutar lantarki mai ɗaukar nauyi ta EB3A daga Bluetti. A 269 watts, ba zai yi ƙarfin gidanka gaba ɗaya ba, amma yana iya kiyaye muhimman na'urori kamar wayoyi da kwamfutoci suna gudana na 'yan sa'o'i a cikin gaggawa.
Yana da nauyin kilo 10 kawai kuma girman girman tsohon kaset rediyo, wannan janareta ya dace da tafiye-tafiyen hanya. Tare da ƙaramin ƙarfinsa da baturin LiFePO4, yana caji da sauri. Ana iya cajin EB3A gabaɗaya cikin sa'o'i biyu ta amfani da hanyar fita ko hasken rana mai ƙarfin watt 200 (sayar da shi daban).
Wannan tashar wutar lantarki mai šaukuwa tana da tashoshin AC guda biyu, tashoshin USB-A guda biyu, tashar USB-C, da kushin caji mara waya don wayarka. Yana ɗaukar caji 2,500, yana mai da shi ɗaya daga cikin cajar hasken rana mafi dadewa da muka gwada. Bugu da ƙari, ya zo tare da hasken LED tare da aikin strobe, wanda shine yanayin tsaro mai amfani sosai idan kuna buƙatar taimakon gaggawa, kamar idan kun rushe a gefen hanya.
Delta Pro Ultra ya ƙunshi fakitin baturi da inverter wanda ke canza ƙarfin fakitin batir mai ƙarancin ƙarfin wutan DC zuwa ƙarfin AC 240-volt da ake buƙata ta kayan aiki kamar tanda da na'urorin sanyaya iska na tsakiya. Tare da jimillar fitarwa na 7,200 watts, tsarin shine mafi kyawun tushen wutar lantarki da muka gwada, wanda ya sa ya zama babban zaɓi ga gidaje a yankunan da guguwa ke fama da ita.
Kamar tsarin Anker Solix F3800, Delta Pro Ultra za a iya faɗaɗa shi zuwa watts 90,000 ta ƙara batura 15, wanda ya isa ya yi ƙarfin matsakaicin gidan Amurka na wata ɗaya. Koyaya, don cimma matsakaicin aiki, kuna buƙatar kashe kusan $ 50,000 akan batura da kwamitin gida mai wayo da ake buƙata don ikon ajiyar atomatik (kuma wannan baya haɗa da farashin shigarwa ko wutar lantarki da ake buƙata don cajin batura).
Saboda mun zaɓi ƙarar Smart Home Panel 2, mun ɗauki hayar ƙwararren mai lantarki don shigar da Delta Pro Ultra. Wannan fasalin yana ba masu gida damar haɗa takamaiman da'irori zuwa baturi na ajiya don sauyawa ta atomatik, tabbatar da cewa gidan ku ya kasance da ƙarfi yayin katsewar wutar lantarki, koda lokacin da ba ku gida. Ko haɗa kayan aiki da na'urorin lantarki zuwa naúrar kamar kowane janareta na hasken rana.
Baya ga tsara da'ira, nunin Delta Pro Ultra kuma yana ba ku damar saka idanu akan nauyin da ake ciki da matakin caji, da kuma ƙididdige rayuwar baturi a halin yanzu. Hakanan za'a iya samun damar wannan bayanin ta hanyar EcoFlow app, wanda masu gwajin mu suka sami fahimta da sauƙin amfani. App ɗin yana ba wa masu gida damar yin amfani da ƙimar lokacin amfani da kayan aikin su, yana barin na'urori su yi aiki a lokutan da ba su da ƙarfi lokacin da farashin wutar lantarki ya yi ƙasa.
Ga masu gida waɗanda ba sa buƙatar wutar lantarki gabaɗayan gidansu yayin guguwa, ƙwararrunmu suna son wani zaɓi mai dacewa da kasafin kuɗi: Tashar wutar lantarki ta EF ECOFLOW 12 kWh, wacce ta zo tare da baturi na zaɓi don ƙasa da $9,000.
Masu samar da hasken rana waɗanda ke ba da ƙarfin ajiyar gida gabaɗaya galibi suna da girma sosai don jigilar kaya yayin ƙauran gaggawa. A wannan yanayin, kuna son ƙarin zaɓi mai ɗaukuwa, kamar Explorer 3000 Pro daga Jackery. Ko da yake yana da nauyin kilo 63, mun gano cewa ginanniyar ƙafafu da kuma rike da telescopic suna haɓaka ƙarfinsa sosai.
Wannan janareta yana ba da ingantaccen 3,000 watts na fitarwa, wanda shine mafi yawan abin da za ku iya samu daga babban janareta mai girman gaske mai ɗaukar hoto (masu janareto na gida gabaɗaya, idan aka kwatanta, suna iya auna ɗaruruwan fam). Ya zo da tashoshin AC guda biyar da tashoshin USB guda hudu. Musamman ma, yana ɗaya daga cikin ƴan na'urorin samar da hasken rana da muka gwada waɗanda suka zo tare da babban 25-amp AC kanti, yana mai da shi manufa don sarrafa kayan lantarki masu nauyi kamar na'urorin sanyaya iska, gasassun lantarki, har ma da RVs. Yin cajin baturin lithium-ion daga tashar bango yana ɗaukar sa'o'i biyu da rabi, yayin da caji daga na'urar hasken rana yana ɗaukar ƙasa da sa'o'i hudu.
Yayin gwaji, rayuwar baturi na Jacker ya yi tsayi sosai. "Mun bar janareta a cikin kabad kusan watanni shida, kuma lokacin da muka kunna shi, har yanzu baturin yana kan kashi 100," in ji wani mai gwadawa. Wannan kwanciyar hankali na iya yin babban bambanci idan gidan ku yana da saurin katsewar wutar lantarki.
Koyaya, Jackery ba shi da wasu fasalulluka da muke godiya a cikin wasu samfuran, kamar hasken LED da ajiyar igiya da aka gina a ciki.
Ikon: 3000 Watts | Nau'in Baturi: Lithium-ion | Lokacin Caji (Solar): 3 zuwa 19 hours | Lokacin Caji (AC): 2.4 hours | Rayuwar Baturi: Watanni 3 | Nauyi: 62.8 fam | Girma: 18.1 x 12.9 x 13.7 inci | Tsawon rayuwa: 2,000 hawan keke
Wannan wata mafita ce ta gida gabaɗaya wacce ke amfani da fasahar baturi mai ƙarfi, wanda aka sani don tsawon rayuwarsa da ƙarfin cajin sa. Tare da 6,438 watts na iko da ikon ƙara ƙarin batura don haɓaka fitarwa, SuperBase V6400 ya dace da kowane girman gida.
Tushen zai iya tallafawa fakitin baturi guda huɗu, yana kawo jimlar ƙarfinsa zuwa sama da watts 30,000, kuma tare da rukunin gida mai wayo na Zendure, zaku iya haɗa tushe zuwa da'irorin lantarki na gidan ku don sarrafa gidanku gaba ɗaya.
Lokacin caji daga bangon bango yana da sauri sosai, yana ɗaukar mintuna 60 kawai koda a cikin yanayin sanyi. Yin amfani da na'urorin hasken rana 400-watt uku, ana iya cajin shi cikakke cikin sa'o'i uku. Duk da yake yana da mahimmancin saka hannun jari, SuperBase yana zuwa tare da kantuna iri-iri, gami da zaɓin 120-volt da 240-volt AC, yana ba da damar amfani da shi don sarrafa manyan tsarin da na'urori, kamar tanda ko kwandishan tsakiya.
Kada ku yi kuskure: Wannan babban janareta ne na hasken rana. Ya ɗauki biyu daga cikin masu gwajin mu masu ƙarfi don ɗaga naúrar mai nauyin fam 130 daga cikin akwatin, amma da zarar an kwashe, ƙafafun da abin rike na telescopic sun sauƙaƙe motsi.
Idan kawai kuna buƙatar kunna ƴan na'urori a lokacin ƙayyadadden ƙarewa ko launin ruwan kasa, babban janareta na hasken rana zai ishi. Geneverse HomePower TWO Pro yana ba da kyakkyawar ma'auni tsakanin iko, lokacin caji, da ikon riƙe caji na dogon lokaci.
Wannan janareta mai nauyin watt 2,200 yana aiki da baturin LiFePO4 wanda ya ɗauki ƙasa da sa'o'i biyu don yin caja sosai ta amfani da hanyar AC a cikin gwaje-gwajenmu, kuma kimanin sa'o'i hudu ta amfani da hasken rana.
Mun yaba da tsarin tunani, wanda ya haɗa da kantunan AC guda uku don toshe kayan aiki, kayan aikin wuta, ko injin CPAP, da kuma USB-A guda biyu da na USB-C guda biyu don toshe cikin ƙananan na'urorin lantarki. Duk da haka, yana da kyau a lura cewa HomePower TWO Pro ba shine mafi amintaccen janareta na hasken rana da muka gwada ba, don haka ya fi dacewa da amfani da gida fiye da ayyukan waje kamar zango ko wuraren gini.
Ga waɗanda ke buƙatar ƙarancin ƙarfi, HomePower ONE daga Geneverse shima zaɓi ne mai kyau. Yayin da yake da ƙananan ƙarfin fitarwa (1000 watts) kuma yana ɗaukar lokaci mai tsawo don cajin godiya ga baturin lithium-ion, yana da nauyin kilo 23, yana sauƙaƙe jigilar, yayin da yake samar da isasshen wutar lantarki ga ƙananan na'urorin lantarki.
Idan kuna son amfani da janareta na hasken rana a waje, GB2000 shine babban zaɓinmu godiya ga tsayin daka da ƙirar ergonomic.
Fakitin baturin lithium-ion na 2106Wh yana ba da iko mai yawa a cikin ƙaramin kunshin, kuma "tashar jiragen ruwa mai kama da layi" yana ba ku damar haɗa raka'a biyu tare, yadda ya kamata ya ninka fitarwa. Injin janareta ya ƙunshi tashoshin AC guda uku, tashoshin USB-A guda biyu, da tashoshin USB-C guda biyu, da madaidaicin cajin mara waya a saman don cajin wayoyi da sauran ƙananan na'urorin lantarki.
Wani fasali mai tunani da masu gwajin mu suka yaba shine aljihun ajiya a bayan rukunin, wanda ya dace don tsara duk igiyoyin caji yayin tafiya. A gefe guda, an ƙididdige rayuwar baturi a 1,000 amfani, wanda ya fi guntu fiye da wasu abubuwan da muke so.
Goal Zero ya canza kasuwa a cikin 2017 tare da ƙaddamar da tashar wutar lantarki ta farko. Kodayake Yeti 1500X yanzu yana fuskantar gasa mai ƙarfi daga ƙarin sabbin samfuran, muna tsammanin har yanzu zaɓi ne mai ƙarfi.
An ƙera batir ɗinsa mai nauyin watt 1,500 don matsakaicin buƙatun wutar lantarki, yana mai da shi babban zaɓi don zango da nishaɗi. Duk da haka, jinkirin lokacin cajinsa (kimanin sa'o'i 14 ta amfani da madaidaicin madaidaicin 120-volt, 18 zuwa 36 hours ta amfani da hasken rana) da ɗan gajeren rayuwa (watanni uku zuwa shida) ya sa ya zama ƙasa da dacewa da yanayin gaggawa da ke buƙatar cajin gaggawa.
Tare da tsawon rayuwar sake zagayowar 500, Yeti 1500X ya fi dacewa don amfani da lokaci-lokaci maimakon azaman tushen wutar lantarki na farko a lokacin kashe wutar lantarki akai-akai.
Kwararrun samfuranmu suna sa ido sosai kan kasuwar janareta ta hasken rana, halartar nunin kasuwanci kamar Nunin Kayan Wutar Lantarki na Mabukaci (CES) da Nunin Hardware na ƙasa don bin shahararrun samfuran da sabbin sabbin abubuwa.
Don ƙirƙirar wannan jagorar, ni da ƙungiyara mun gudanar da cikakken nazarin fasaha na sama da 25 janareton hasken rana, sa'an nan kuma mun shafe makonni da yawa muna gwada manyan samfura guda goma a cikin ɗakin binciken mu da kuma a cikin gidajen masu gwajin mabukaci shida. Ga abin da muka yi nazari:
Kamar motocin mai da lantarki, masu samar da man fetur wani abin dogaro ne kuma tabbataccen zaɓi tare da nau'ikan samfura da yawa don zaɓar daga. Yayin da masu samar da hasken rana suna da fa'idodi da yawa, suna da ɗanɗano sababbi kuma suna buƙatar wasu horo da warware matsaloli.
Lokacin zabar tsakanin masu samar da hasken rana da iskar gas, yi la'akari da bukatun wutar lantarki da kasafin kuɗi. Don ƙananan buƙatun wutar lantarki (kasa da 3,000 watts), masu samar da hasken rana sun dace, yayin da manyan buƙatu (musamman 10,000 watts ko fiye), masu samar da gas sun fi kyau.
Idan wutar lantarki ta atomatik ya zama dole, masu samar da ajiyar gas suna da aminci kuma suna da sauƙin shigarwa, kodayake wasu zaɓuɓɓukan hasken rana suna ba da wannan fasalin amma sun fi wuya a kafa. Masu samar da hasken rana sun fi aminci saboda ba sa fitar da hayaki kuma sun dace da amfani a cikin gida, yayin da masu samar da iskar gas na iya haifar da yuwuwar haɗarin hayakin carbon monoxide. Don ƙarin bayani, duba jagorar mu akan hasken rana vs. janareta na gas.
Babban janareta na hasken rana shine babban baturi mai caji wanda zai iya sarrafa na'urorin lantarki. Hanya mafi sauri don cajin shi ita ce toshe shi a cikin bangon bango, kamar yadda kuke cajin wayarku ko kwamfutarku. Duk da haka, ana iya cajin masu samar da hasken rana ta hanyar amfani da hasken rana, kuma suna da amfani sosai lokacin da caji daga grid ba zai yiwu ba saboda tsawaita wutar lantarki.
Ana iya haɗa manyan janareta na gida gabaɗaya tare da fale-falen hasken rana na saman rufin kuma suna aiki iri ɗaya zuwa tsarin wutar lantarki na tushen baturi kamar Tesla Powerwall, yana adana kuzari har sai an buƙata.
Za a iya caja janareta masu girma dabam na hasken rana ta amfani da šaukuwa masu amfani da hasken rana waɗanda ke haɗa batir ta amfani da madaidaitan igiyoyin hasken rana. Wadannan bangarori yawanci suna daga 100 zuwa 400 watts, kuma ana iya haɗa su a jere don yin caji cikin sauri.
Dangane da halin da ake ciki, cikakken cajin janareta na hasken rana zai iya ɗaukar awanni kaɗan kaɗan, amma yana iya ɗaukar awanni 10 ko fiye. Don haka yana da matuƙar mahimmanci a yi shiri gaba, musamman lokacin da yanayin yanayi mai tsananin gaske ba zai yuwu ba.
Tun da har yanzu wannan sabon nau'i ne, masana'antar har yanzu tana aiwatar da wasu tambayoyi, gami da abin da za a kira wannan sabon nau'in janareta. Har ila yau, ya kamata a lura da cewa yanzu an raba kasuwar janareta mai amfani da hasken rana zuwa "mai ɗaukar hoto" da "gidan gabaɗaya," kamar yadda ake raba janareton iskar gas zuwa šaukuwa da jiran aiki. Sabanin haka, janareta na gida gabaɗaya, yayin da nauyi (fiye da fam 100), ana iya ɗauka ta hanyar fasaha saboda ana iya motsa su, ba kamar injinan jiran aiki ba. Duk da haka, da wuya masu amfani su fitar da shi waje don cajin shi da hasken rana.


Lokacin aikawa: Maris 18-2025