Bukatun PV na Turai yana da zafi fiye da yadda ake tsammani

TundaTa'addancin Rasha da Ukraine, EU tare da Amurka sun sanya takunkumi da yawa a kan Rasha, kuma a cikin hanyar "de-Russification" makamashi har zuwa gudu.Kwanan ɗan gajeren lokaci da kuma yanayin aikace-aikace masu sassaucin ra'ayi na photovoltaic ya zama zabi na farko don ƙara yawan makamashi na gida a Turai, goyon bayan manufofi irin su REPowerEU, buƙatar PV na Turai ya nuna girma mai fashewa.
Rahoton na baya-bayan nan na Ƙungiyar Photovoltaic ta Turai (SolarPower Europe) ya nuna cewa, bisa ga kididdigar farko, a cikin 2022, EU 27 sabbin kayan aikin PV 41.4GW, idan aka kwatanta da 28.1GW a 2021, haɓaka mai ƙarfi na 47%, sabuwar shekara ta bara. shigarwa ya fi sau biyu adadin na 2020. Rahoton ya kammala cewa kasuwar EU PV za ta ci gaba da girma cikin sauri a cikin shekaru masu zuwa, tare da kyakkyawan fata cewa sabbin kayan aiki za su kai 68GW a 2023 kuma kusan 119GW a 2026.
      Associationungiyar Photovoltaic ta Turai ta ce rikodin aikin PV a cikin 2022 ya wuce tsammanin tsammanin, 38% ko 10GW sama da hasashen ƙungiyar shekara guda da ta gabata, kuma 16% ko 5.5GW sama da hasashen yanayin yanayin da aka yi a watan Disamba 2021.
      Jamus ta kasance babbar kasuwar PV mafi girma a cikin EU, tare da 7.9GW na sabbin kayan aiki a cikin 2022, sannan Spain (7.5GW), Poland (4.9GW), Netherlands (4GW) da Faransa (2.7GW), tare da Portugal da Sweden maye gurbin Hungary da Austria a cikin manyan kasuwanni 10.Jamus da Spain kuma za su kasance jagororin haɓaka PV a cikin EU a cikin shekaru huɗu masu zuwa, suna ƙara 62.6GW da 51.2GW na ƙarfin shigar daga 2023-2026, bi da bi.
      Rahoton ya nuna cewa tarin ƙarfin PV da aka shigar a cikin ƙasashen EU a cikin 2030 zai wuce nisa 2030 PV manufa da shirin REPowerEU na Hukumar Tarayyar Turai ya tsara a cikin tsaka-tsaki da kyakkyawan hasashen hasashen yanayi.
      Karancin ma'aikata shine babban ƙwanƙwasa da ke fuskantar masana'antar PV ta Turai a cikin rabin na biyu na 2022. Ƙungiyar Photovoltaic ta Turai ta ba da shawarar cewa don tabbatar da ci gaba da kwanciyar hankali a cikin kasuwar PV ta EU, babban haɓakawa a cikin adadin masu sakawa, tabbatar da kwanciyar hankali na tsari, ƙarfafa haɓakar haɓakawa. hanyar sadarwa ta watsawa, sauƙaƙe yardawar gudanarwa da gina tsayayyen sarkar samar da abin dogaro da ake buƙata.


Lokacin aikawa: Janairu-03-2023