Yadda ake tsara aikin PV na hasken rana don kasuwancin ku?

Yikun yanke shawarar shigar da PV na hasken rana tukuna?Kuna son rage farashi, zama ƙarin makamashi mai zaman kansa kuma ku rage sawun carbon ku.Kun ƙaddara cewa akwai sararin rufin rufin, wuri ko wurin ajiye motoci (watau rufin hasken rana) wanda za'a iya amfani dashi don ɗaukar tsarin auna gidan yanar gizon ku.Yanzu kuna buƙatar ƙayyade girman da ya dace don tsarin hasken rana.Wannan labarin zai jagorance ku ta hanyar mafi mahimmancin la'akari lokacin da za ku yanke shawarar yadda za ku tsara tsarin hasken rana da ya dace don inganta jarin ku.
1. Menene jimillar amfani da wutar lantarkin ku na shekara?
A cikin ƙasashe da yawa, ana samun haɓakar kai ta hanyar ƙididdigewa ko lissafin kuɗi.Kuna iya ƙarin koyo game da ƙididdiga ta yanar gizo anan.Duk da yake ka'idojin lissafin gidan yanar gizo ko net ɗin na iya bambanta kaɗan a duk faɗin ƙasar, gabaɗaya, suna ba ku damar samar da wutar lantarki gwargwadon yadda kuke cinyewa kowace shekara.An ƙera manufofin ƙididdige ƙididdiga na yanar gizo da net ɗin don ba ku damar rage amfani da wutar lantarki, maimakon samar da wutar lantarki fiye da yadda kuke amfani da su.Idan kun samar da ƙarin makamashin hasken rana fiye da yadda kuke amfani da su a cikin shekara guda, yawanci za ku ba da ƙarin iko ga mai amfani kyauta!Saboda haka, yana da mahimmanci don girman tsarin hasken rana yadda ya kamata.
Wannan yana nufin cewa matakin farko na tantance matsakaicin girman tsarin net ɗin ku na hasken rana shine sanin yawan wutar lantarki da kuke cinyewa kowace shekara.Sabili da haka, kuna buƙatar yin nazarin lissafin kuɗi don ƙayyade yawan adadin wutar lantarki (a cikin sa'o'in kilowatt) kasuwancin ku yana cinyewa.Duk abin da kuke cinye kowace shekara zai zama matsakaicin adadin wutar lantarki da tsarin hasken rana zai buƙaci samarwa.Ƙayyade yawan ƙarfin da na'urar ku ke samarwa ya dogara ne akan samuwar sararin samaniya da kuma hasashen da ake yi na tsarin hasken rana.
2. Nawa sarari yake samuwa a tsarin hasken rana?
Fasahar hasken rana ta ci gaba ta hanyar tsalle-tsalle a cikin shekaru 20 da suka gabata kuma tana ci gaba da ingantawa.Wannan yana nufin cewa hasken rana ba kawai ya zama mai rahusa ba, amma kuma ya fi dacewa.A yau, za ku iya shigar da ƙarin hasken rana da kuma samar da ƙarin makamashin hasken rana daga wannan yanki fiye da shekaru 5 da suka wuce.
Manyan kamfanoni na ƙasa sun kammala ɗaruruwan ƙirar hasken rana don nau'ikan gini daban-daban.Dangane da wannan ƙwarewar, mun ƙirƙira jagororin girman hasken rana bisa nau'ikan gini daban-daban.Duk da haka, saboda akwai wasu bambance-bambance tsakanin ingantaccen tsarin hasken rana, jagororin sararin samaniya da ke ƙasa na iya bambanta dangane da nau'in panel na hasken rana.
Idan kuna sanya hasken rana a kantin sayar da kayayyaki ko kayan makaranta, za ku ga ƙarin abubuwan da ke hana rufin rufin, kamar na'urorin dumama, iska da na'urorin sanyaya iska (HVAC), da layukan gas da sauran abubuwan da ke buƙatar koma baya don kulawa akai-akai.Kaddarorin masana'antu ko na kasuwanci galibi suna da ƙarancin shingen rufin rufin, don haka akwai ƙarin sarari don fale-falen hasken rana.
Dangane da gogewar da muka samu game da ƙirar tsarin hasken rana, mun ƙididdige waɗannan ƙa'idodi na gaba ɗaya don ƙididdige adadin kuzarin hasken rana da zaku iya tsarawa don girka.Kuna iya amfani da waɗannan jagororin don samun kimanin girman tsarin (a cikin kWdc) dangane da murabba'in ginin ginin.
Masana'antu: +/- 140 murabba'in ƙafa/kWdc
3. Nawa ƙarfin tsarin ku zai samar?
Kamar yadda muka ambata a cikin Sashe na I, an ƙera tsarin auna ma'aunin ne don samar da wutar lantarki mai yawa kamar yadda kuke cinyewa a cikin shekara guda, kuma duk wani ƙarni da kuke samarwa galibi ana ba da shi ga kamfani mai amfani ba tare da tsada ba.Don haka, daidaita tsarin ku yana da mahimmanci don guje wa kashe kuɗi akan hasken rana wanda ba shi da ƙima a gare ku kuma don cin gajiyar jarin ku.
Shigar da software na ƙirar hasken rana irin su Helioscope ko PVSyst.Waɗannan suna ba mu damar sanin yawan wutar lantarkin da tsarin hasken rana zai samar dangane da ƙayyadaddun abubuwan da ke cikin ginin ku ko rukunin yanar gizonku ko filin ajiye motoci.
Akwai abubuwa iri-iri da zasu iya shafar samar da hasken rana, ciki har da karkatar da bangarorin, ko sun kasance saboda kudu (watau azimuth), ko akwai shading na kusa ko nesa, menene dattin rani da lokacin sanyi / dusar ƙanƙara zai kasance. da kuma asarar da ke cikin tsarin, kamar a cikin inverter ko wiring.
4. Shirya Da kyau
Ta hanyar yin nazarin lissafin kuɗi da ƙirar tsarin farko da ƙididdigar samarwa za ku san idan tsarin hasken rana ya dace da kasuwancin ku ko aikace-aikacenku.Bugu da ƙari, wannan yana da mahimmanci, don haka kada ku wuce girman tsarin ku dangane da buƙatar ku na shekara-shekara kuma ku sa hasken rana ya kasance ga kamfanin mai amfani.Koyaya, tare da wasu aikin yuwuwar da tsare-tsare, zaku iya tabbata cewa jarin ku a cikin hasken rana zai zama na musamman ga bukatun ku.


Lokacin aikawa: Maris-01-2023